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Vo T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA MKOA WA MANYARA
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Manyara na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)

Kielelezo 1264-290
[ ] Wastani hadi juu ya wastani [ 291 - 316
B 317 - 341

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2024 kwa mkoa wa Manyara. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu
wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Manyara. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa
mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i) Haliya El Nifio inayoendelea kwa sasa katika Bahari ya Pasifiki inatarajiwa kupungua nguvu hasa tunapoelekea katika msimu
wa mvua za Masika, 2024.
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Manyara.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Mvua za msimu wa Masika, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Manyara.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2024.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA KITETO
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kiteto.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Kiteto

A

Kielelezo
=1 Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Kiteto, Manyara

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya
wilaya ya Kiteto.

(if). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari,
2024.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu mwezi
Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Kiteto
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Machi-Mei
kwa wilaya ya Kiteto ni kati ya milimita 260 hadi 320.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji

(ii).

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv).  Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA SIMANJIRO
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Simanijiro.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Simanjiro

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Simanijiro, Manyara

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Simanijiro.

(if). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari,

2024.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu mwezi

Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Simanjiro
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.

Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Simanijiro ni kati ya milimita 260
hadi 320.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

().

(ii).

(i)

Matokeo

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

).

(ii).

(i)

(iv).

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA BABATI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Babati.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Babati

Kielelezo

[ Wastani hadi Juu ya Wastan%

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Babati, Manyara

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Babati.

(if). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari,
2024.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu mwezi
Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Babati
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Babati ni kati ya milimita 290 hadi
340.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
().  Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii).

(ii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv).  Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA HANANG
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo
na uvuvi katika wilaya ya Hanang.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Manyara

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Hanang.

(if). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari,

Wilaya ya Hanang 2024.
. A (ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu mwezi
Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Hanang, Manyara

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Hanang | Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024. _ Matokeo - _ _ _

o _ N 3 o (). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
Zitaisha: Kati ya wiki ya plll naya tatu ya mwezi Mei, 2024. mazao yanayoambatana na mvua ny|ng| yanaweza
Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko

Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika _ 3 o .
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na

miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Hanang ni kati ya milimita 260

hadi 320. miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu

vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024. Ushauri

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko | (). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita. kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
_ kuchagua mbegu na mazao sahihi.
Angalizo: (i).  Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata ) !
vinashauriwa.

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. (ii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri baadae.
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila | (iv). Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA WILAYA YA MBULU
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mbulu.

Mkoa wa Manyara

Wilaya ya Mbulu

o A

N

30
45
25

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Mbulu, Manyara

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbulu.

(if). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari,
2024.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya pili na ya tatu mwezi
Mei, 2024.

(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Mbulu
Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiva kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mbulu ni kati ya milimita 290 hadi
340.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

(i).  Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

(ii).  Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo
unatarajiwa kuendelea kujitosheleza.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

(ii).

(ii).  Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

(iv).  Wavuvi na wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha

miundombinu ya uvuvi na ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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